Theo quy định hiện hành, muốn xin gia hạn giấy phép chế biến khoáng sản cần phải gửi tới cơ quan nhà nước có thẩm quyền hồ sơ bao gồm những gì?

Theo quy định tại Điều 18, Quy định về trình tự, thủ tục cấp giấy phép hoạt động khoáng sản (ban hành kèm theo Quyết định số 06/2003/QĐ-BTNMT ngày 19/9/2003 của Bộ Tài nguyên và Môi trường), tổ chức, cá nhân muốn xin gia hạn giấy phép chế biến khoáng sản cần phải nộp cho cơ quan tiếp nhận trước ngày giấy phép hết hạn chín mươi (90) ngày, bao gồm:

1. Đơn xin gia hạn giấy phép chế biến khoáng sản (Mẫu số 20);

2. Báo cáo kết quả hoạt động chế biến khoáng sản đến thời điểm xin gia hạn, sản lượng khoáng sản tiếp tục chế biến.

Trong trường hợp giấy phép chế biến khoáng sản đã hết hạn nhưng hồ sơ xin gia hạn đang được xem xét thì giấy phép đó tiếp tục có hiệu lực đến thời điểm được gia hạn hoặc có văn bản trả lời tổ chức xin gia hạn về lý do giấy phép không được gia hạn.